Tìm kiếm bài viết theo id

Tư Vấn giải tỏa Stress - Lắng nghe cùng trò chuyện - Hãy nói lên tâm sự của bạn

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi thanhphong9911698, 20/4/09.

ID Topic : 868295 - Số lần up bằng SMS: 8
Ngày đăng:
20/4/09 lúc 10:48
  1. thanhphong9911698 Thành Viên Cấp 4

chính xác nhưng free bạn ah. :41_002:

2. Tattoo Thành Viên Cấp 5

mình thì chắc là chọn cái 2 rồi,:confuse:.Bro nói đúng,chỉ được chọn 1 trong 2 thôi vì mình đâu phải là thần thánh gì đâu,sao mà làm vừa lòng tất cả mọi người hết được.Mình cũng từng có mong ước là muốn làm người tốt,muốn là tấm gương cho mọi người noi theo(đó là cách sống lập dị của mình đó)mình tự đặt ra yêu cầu cho bản thân là phải làm cái này mới đúng,cái kia là sai.
    Hồi cách đây 1 năm mình cũng gây sốc trên 5s bằng topic"cho thuê người chở đi chơi,đi học,đi làm",mình làm vậy thì thấy thích lắm,được gặp nhiều người ko quen biết.Cùng đi chơi,làm cho họ vui,nhưng rốt cuộc lại được họ trả tiền(lành mạnh nha,ko có vụ kia đâu mình thề^^).bởi vậy sau khi làm 1 thời gian,khoảng 2,3 tháng gì đó thì mình đã ngưng
    Bây giờ vào đọc topic cùa Bro cảm thấy thật hổ thẹn,càm thấy xấu hổ quá vì mình ko được cao cả như bro.(mình cũng từng có dự định y chang của bro nhưng suy nghĩ với tầm của mình ko tới nên ko làm đươc):cry_002:

3. Mango28 Thành Viên Cấp 5

Ko phải lúc nào cuộc sống cũng trôi chảy,cũng hạnh phúc như ta mong muốn.Và ko phải lúc nào cũng có người chịu lắng nghe và khuyên nhủ khi ta cần sự giúp đỡ.Thiết nghĩ đây sẽ là 1 chỗ dựa cho mọi người khi gặp khó khăn.Dịch vụ mới với niềm tin mới

4. luannguyenpro ™ζmile & ζtyle™№¹l

Cuộc sống là chuổi những ngày vui có buồn có
    Tình yêu là món ăn đủ các vị ngọt bùi cay đắng
    Mỗi ngày hãy cười khi nhìn ai đó trước khi họ nhìn mình và cười. Khi đó bạn đã có một niềm hạnh phúc

5. FixerPrice.com BÁN LẺ GIÁ SIÊU RẺ

^_^ cảm ơn bro, bro có nhận tư vấn qua yahoo hok? mình thấy bro có nick yahoo,có ông chú cũng đang bị rối loạn tâm lý chút chút, có gì mong bro giúp đỡ

6. thanhphong9911698 Thành Viên Cấp 4

OK, chuyện nhỏ mà, cũng có mấy người chat qua yahoo trước hay phone trước.
    Nếu chuyện nhỏ hay đơn giản sẽ giải quyết nhanh qua yahoo. còn lớn như stress nặng hay nhiều rắc rối (tình cảm, gia đình, bạn bà, lo lắng .v.v....)thì mình khuyên nói chuyện wa phone rồi gặp ngoài quán cafe. Bạn có thể hỏi vài người từng gặp mình ở ngoài. coi mình ra sao mem trên 5giay

ex: mod ngohuy, canhsatmobilevn
    mem sieuquaycoi, thinolenmang.....
    phone& yahoo dophin29, nicole rebecca, tattoo, luannguyenpro......

hay, lâu lâu mới nghe em trai nói được 1 câu triết lý hay như vậy, copy ở đâu vậy Luân hihiTư Vấn giải tỏa Stress - Lắng nghe cùng trò chuyện - Hãy nói lên tâm sự của bạn

cám ơn bạn nha. vì lúc mình bị rắc rối và stress ( (khủng hoảng kinh tế, tình cảm, gia đình, đầu óc chằng biết sống để làm gì v.v..) những lúc đó mình cần 1 ai đó tâm sự và cho lời khuyên thì chẳng có ai vì mình cũng sợ, nếu tâm sự không đúng người thì hậu quả khó lường. Sau 6 tháng mình mới, tự mình đứng lên được và sau 1 thời gian. mình mới lấy thấy được tự tin và bản lãnh như ngày hôm nay.

mình lập topic vì mình không muốn ai bị stress, rắc rối, khủng hoảng.....
    nói sang chút là Bụt Thời @ ( mình hy vọng có thể giải quyết được tất cả bằng lời nói )

"Bây giờ vào đọc topic cùa Bro cảm thấy thật hổ thẹn,càm thấy xấu hổ quá vì mình ko được cao cả như bro"

sao bạn nói vậy nè, theo mình, mỗi người đều có hoàn cảnh riêng, mổi người 1 suy nghĩ khác nhau, cái quan trọng là sống và làm sao cho tốt mới quan trọng.

"cao cả như bro"

bạn nói vậy làm mình ngại quá, cao cả ý bạn là mình không lấy tiền đúng hông, hihi, do hoàn cảnh,nghề nghiệp và gia đình mình khác bạn, cho nên mình mới như vậy. Nghề của mình, là phải ngoại giao rộng, gặp người này người kia mới chạy công việc mình. và mình cũng muốn góp gì đó cho đời, hết khả năng của mình.

Mình quan niệm rằng:
    " mình giúp người ta, người khác sẽ giúp mình"
    " ở hiền sẽ gặp lành, ở ác sẽ gặp cướp hay police "
    " gieo nhân nào sẽ gặp quả đó"
    " có đức mặc sức mà ăn, làm phước sẽ được phước"
    " sống ban ngày làm điều tốt, ban đêm ma quỷ gõ cửa cũng không sợ"

7. hot_jeans Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đã add cái nick yh của a ! Hy vọng là sẽ được a tư vấn nhiệt tình ! 1 lần nữa, chúc topic a dc thật nhìu người quan tâm ha !

8. nguyenhieutoan Thành Viên Vàng

Up cho nhiều người thấy nè!

9. thanhphong9911698 Thành Viên Cấp 4

anyways thanks mình sẽ đợi tư vấn bạn. :misdoubt:

10. whoomai Thành Viên Cấp 4

Mình đang mất định hướng về nghề nghiệp - nói thẳng ra là chưa xác định được công việc mà mình thik nhất là gì ??? lúc trước học Kỹ thuật hệ thống CN BK (giống ngành Quản Lý CN). Ngành học rất nhìu môn chuyên ngành.
    Bản thân mình cug chưa xác định được thích cái gì nhất nữa - hu hu - vì cái gì thấy cung thik mà ko có cái gì làm đến nơi đến chốn.
    Giờ chỉ mong ai nhận ra đc điểm mạnh, điểm yếu của mình mà vạch ra con đường tương lai.

11. thanhphong9911698 Thành Viên Cấp 4

mình không biết phải khuyên bạn như thế nào. nhưng mình nghĩ bạn cứ học hết mình để lấy kiến thức, rồi sau này mọi chuyện ra sao thì ra, chằng ai biết mình ra sao ngày sau, như mình nè học CNTT (công nghệ thông tin), và học Anh Văn rất nhiều để đi du học, cuối cùng thì sao..... nghề nó chọn người chứ người không chọn nghề. Lúc học nghề ngồi im 1 chỗ cuối cùng bây giờ đi không. Vì mình làm bên lãnh vực Bất Động Sản.Tư Vấn giải tỏa Stress - Lắng nghe cùng trò chuyện - Hãy nói lên tâm sự của bạn

Cám ơn bạn nhiều nha . Have a nice day.Tư Vấn giải tỏa Stress - Lắng nghe cùng trò chuyện - Hãy nói lên tâm sự của bạn - 1

12. BE_HEO87 Thành Viên Bạch Kim

Mỗi ngày một lần cho đời thêm đẹp!

13. thiendang Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cám ơn bạn trả lời giùm mình nhé . Đồng nghiệp . hehehe

14. whoomai Thành Viên Cấp 4

Mình đã ra trường và đi làm được 4 năm rồi nhưng làm vẫn chưa có công việc nào để dốc sức toàn bộ. Biết rằng cứ làm tốt công vc thì tự động tiền sẽ có nhưg sao làm hoài ko thấy dư gì hết, giờ đi làm mà có tháng hụt nữa chứ - (mình ko có ăn chơi hay gái gú hay mua sắm gì cả) Tư Vấn giải tỏa Stress - Lắng nghe cùng trò chuyện - Hãy nói lên tâm sự của bạn - 1 - rồi ko biết sau này có gia đình sau nữa đây. Hôm nào bạn có vào TP thì alo mình số dưới sign cafe, tại cv mình cug thoải mái nhug mình đi xíu thì đc.
    Anyway, hope see u soon.

15. thanhphong9911698 Thành Viên Cấp 4

Ok sẽ gặp lại bạn sau, khi mình có dịp lên Tp hihi,Tư Vấn giải tỏa Stress - Lắng nghe cùng trò chuyện - Hãy nói lên tâm sự của bạn - 1

16. sieuquayCoi Thành Viên Cấp 4

Con gái, nhưng trong mắt bạn Phong thân iu thì giống con trai hơn.:cold:

17. loanphung03 Thành Viên Cấp 5

Đọc qua 11 trang ...cảm thấy thix em trai này rùi đó he. Hy vọng một ngày gần nhất sẽ gặp và biết mặt nhé (Ko biết SN 5giay bạn có tham dự ko). Gặp nói chiện vui chứ không phải tư vấn ha. Thanh nhiên bây giờ vẫn còn ....người tốt ===> Bản lĩnh lắm. Chúc TPhong giúp được nhiều người giảm stress.

18. thanhphong9911698 Thành Viên Cấp 4

được làm khách mời danh dự của off box âm nhạc mà, vui là chính, chỉ ham vui thôi. SiêuQuậyCòi hay phát biểu lung tung lắm nha..... giỡn vậy không đáng yêu đâu đó......Tư Vấn giải tỏa Stress - Lắng nghe cùng trò chuyện - Hãy nói lên tâm sự của bạn - 1

hihi, thanks, chắc có đi đó chị ơi. Coi thử hoành tráng mức nào. Biết thêm nhiều người trên 5giay nữa cũng tốt. Tư Vấn giải tỏa Stress - Lắng nghe cùng trò chuyện - Hãy nói lên tâm sự của bạn - 2

19. thanhphong9911698 Thành Viên Cấp 4

Bạn bị rắc rối, Stress, Khó Xử ==>cần lắng nghe, chia sẻ và cho lời khuyên
    http://5giay.vn/showthread.php?t=868295

Sim Mobi 10số --Giá 100k --Tài Khoản 100Ngàn ( Sim ý nghĩa - Nam Nữ - Sim làm ăn )
    muốn thử coi số mình đang xài .....ý nghĩa ra sao .....thì post số lên.....
    http://5giay.vn/showthread.php?t=968877

nếu là Mem tốt của 5giay hãy nhanh chân vào đây báo danh"Làm quen để chia sẽ"Có 1người bạn tốt là hơn có tất cả những gì mình có"" http://5giay.vn/showthread.php?t=935060

20. luannguyenpro ™ζmile & ζtyle™№¹l