Tìm kiếm bài viết theo id

Bà cỤ 91 tuỔi bÁn bÁnh bÊn triỄn lÃm hÒang vĂn thỤ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bemyvn87, 19/11/08.

ID Topic : 575949
Ngày đăng:
19/11/08 lúc 17:41
  1. the_handmade Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thôi cái cách tốt nhất là liên lạc với cơ quan có thẩm quyền còn không thì chỉ giúp cơm giúp nước thôi như tối đã noí trang 7 , càng làm quá bọn chúng không buông ra đâu , cứ lơi lỏng giúp đỡ theo kỉu sinh viên đói giúp gạo đau giúp thuốc là xong

2. happy_smile Thành Viên Cấp 3

vấn đề chính wan trọng nhất là ngoại có chịu đi VDL hay ko ?? chứ ngoại bằng lòng thì mình tin sẽ có rất nhiều mạnh thường quân cùng đóng góp ( bao gồm mình lun ) ! chứ ngoại ko chịu đi thì biết làm gì dc đây ? cho tiền chỉ là hành ngoại thêm cho những ng mất nhân tín đó thêm phần dũng khí để bóc lột thoai .nếu ai có biện pháp tốt thì cứ pm mình ( trong link ) ,mình sẵn sàng cùng chung tay vì cộng đồng .

3. ManhChay Thành Viên Kim Cương

Hết nói mấy người đó ^^

4. hacker10685 Thành Viên Cấp 4

hôm nay lại úp cho ngoại 1 cái ... mấy anh chị trong cty ai cũng bất bình vụ này lắm. Để họ kiếm coi, có chỗ nào vừa là VDL vừa có trường cho bé cháu nuôi của Ngoại. Có thì sẽ post sớm . Mong ngoại luôn khoẻ

5. hacker10685 Thành Viên Cấp 4

Còn hơi băn khoăn cái câu " chưa đủ sở hụi con ơi" , Ngoại chơi hụi ... hay ngoại phải gom tiền để đóng hụi cho con mụ Hương bên đèo đó !? Rất mong anh em sẽ làm sáng tỏ vụ này. vì nếu là case 1 thì nên xem xét lại chuyện giúp ngoại. Còn nếu case 2 thì phải kiếm cách giúp ngoại càng nhanh càng tốt để ngoại sớm thoát khỏi bàn tay dơ bẩn của bọn vô lương tâm.

6. ti$ieulun Thành Viên Bạch Kim

trời trời dzu này mí người này hem sợ quả báo hả ta điền thiệt seo chụp hình lèm chi,xữ bà kia lun gugu,người gì đâu é >"< bức xúc

7. chitam87 Thành Viên Cấp 3

Đọc những dòng ở trên muốn rơi nước mắt ... Và nóng như lửa khi biết Ngọai bị đối xử như thế , ngay cả những người Ngoại yêu thương cũng nỡ nào nhẫn tâm như thế . Còn câu chuyện cuối bạn đưa ra ... của bạn heocon001 , chuyện này thật sự cần làm rõ bạn à . Có lẽ lúc đầu Ngọai cực khổ thực , nhưng thấy có tiền dễ quá .. những người sống với Ngọai như là Dì 2 và cháu ko cưỡng lại được lòng tham ..cũng có thể họ đã "xúi dục" Ngọai ráng kiếm cho họ thêm tiền ( nên họ mới dùng số tiền ấy cho mục đích cá nhân , như mua dtdd ). Mình nghĩ , chúng ta đừng nên đưa tiền cho Ngọai nữa .Hãy khuyên Ngọai vào VDL như các bạn khác cùng ý kiến . Và tuyệt đối đừng để Ngọai bị bọn ấy lợi dụng nữa . Các bạn ơi , đừng biếu thêm tiền cho Ngọai bởi Ngọai đâu có được số tiền ấy . Mà là cái bọn bất nhân kia . Xin hãy tỉnh táo và giúp Ngọai 1 cách thiết thực nhất .

8. hacker10685 Thành Viên Cấp 4

Đồng ý với bro này. Nếu các bạn có thương bà, giúp cách khác. Mình sẽ ghé thăm Ngoại, mua bánhtrả đúng tiền bánh. Ko nên biếu tiền cho Ngoại nữa, rất mong bạn nào đó có thể khuyên được bà vào Viện Dưỡng Lão. Mình nóng lòng đợi tin vui của các bạn.

9. Rachel_19 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mún biếu bà 1 lọ thuốc xoa làm đỡ đau nhức của bê nc ngoài cho, bà ngoại mình đang dùng thấy tốt lắm nhưng mà với tình hình này thì ko biết bà đc xài hay ai xài nữa Bà cỤ 91 tuỔi bÁn bÁnh bÊn triỄn lÃm hÒang vĂn thỤ

10. Tun7641 Vip_Marlboro

sung dữ zậy owen kaka

11. Tun7641 Vip_Marlboro

sao ko mỡ 1 cuộc quyên góp giúp ngoại đi ,anh em 5s chắc chắn sẽ ủng hộ hết mình mà .
    giúp ngoại đi VDL cũng tốt vậy , mỗi người 1 ít 1 ít ,sẽ thành nhìu rồi .
    mong sẽ có tin này từ 5s

12. meocoi Thành Viên Cấp 3

đọc khúc trên thấy cảm độg quá, mà coi tiếp khúc dưới thì chớt quớt, pochiu.
    Đúng là mình không nên nghĩ xấu người già, nhưng thực tế mình đã gặp nhiều: 1 là ng` già bị biến thành vật lợi dụng để kiếm tiền, 2 là chính những ng` giả nghèo khổ để nhận lòng hảo tâm.
    Tớ nói có dẫn chứng nha:
    - Một cụ già chống gậy mặc đồ lính hay ăn xin ở cây xăng góc đường Trần Phú, Nguyễn Trãi, Nguyễn DUy Dương. Mang tiếng là ăn xin chứ nhìn quần áo tươm tất lém a` nha, chỉ hơi dơ chút thui, cái nón lưỡi trai ăn xin còn rất mới.
    - Thêm 1 cụ già ăn xin gần khu mình, thấy ngồi ăn xin ở chợ te tua zj chứ, nghe 1 bà chị trong xóm kể, hum bữa đi ngang nha` lầu mấy tầng, nhìn zô thấy ổng đang nằm chơi. Hỏi ra ổng nói : ở nhà bùn we', kiếm gì làm cho zui --> pochiu
    - Hum đi giao hàng ở bùng binh phú lâm, tớ đang đứng chờ ở trước cửa Công ty Toyota thì có 1 ông cụ đi xe đạp cà tàng, trông dơ lắm, nói là sáng giờ đi bán mí cái bao kiếm tìn về miền tây mà k đủ, xin mình 7500. Rùi đưa cho mình coi bịch tiền đồng lẻ góp đc. Mình thấy cũng tội tội, đang định cho thì khách đến lấy hàng. Tính giao dịch xong rùi cho tiền ổng. Ai dè, bất ngờ lun: Ổng móc điện thoại ra: "Alô....chờ tao chút...." (điện thoại mới toanh a` nha, model đầy đủ chức năng nữa ^^"). Nói xong, bỏ đt zô túi, chạy đi. Trước khi đi, ổng quay qua liếc mình 1 cái (làm như k chịu cho tiền ổng, ổng ghét, hjzzzzzzzzz)
    ..............
    Mình chỉ mới kể ra 1 trong số những chuyện mình gặp thui. Ngày nay, những người nghèo khổ đan xen kẻ lừa gạt, thực thực ảo ảo, khó mà bít được.

13. kidconan Thành Viên Cấp 4

không biết nói gì luôn. potay.
    nhìn thấy cụ mà thương quá ;((.Bữa nào rãnh ghé qua thăm cụ mới được. nhưng vào VDL thì chắc cụ không chịu đâu. bà nội mình cũng 98 tuổi rồi mà ngày nào cũng ra mót cà phê (mình ở đaklak mà), quét sân... đâu chịu ngồi yên đâu. mà ai cũng nói, ko cho bà làm mà bà đâu có chịu.
    mọi người nghĩ ra cách gì hay chưa. chứ cho tiền đúng là ko ổn thiệt.

14. sungluc Thành Viên Cấp 6

Bài viết cảm động quá!

15. TienDung.vn Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Bài viết rất hay .. xã hội này sao lại có nhiều kẻ bất nhân vô lương tâm thế.

16. duong1010 Thành Viên Cấp 3

theo mình thiết nghĩ những trường hợp như thế này,nên cách ly bà cụ ra khỏi cái lũ man rợ đó...(cách nói nhẹ nhàng nhất của mình),có thể vào viện dưỡng lão hay .....cá nhân ai làm việc nhà nước hoặc những người có quyền hạn nào đó về chính quyền có thể giúp gì cho trường hợp này ko???nếu cần hỗ trợ mình sẽ giúp.....vì mình đi làm về ngang qua chỗ này...(vì mình làm cho tư nhân thì bó tay rùi...chứ ko lẽ đi đánh cái lũ man rợ đó.....)

17. quandk Thành Viên Cấp 4

nhà mình ở gần nơi bà bán.nhiều hôm đi học về mình đều ủng hộ bà bánh kẹo lắm,nhưng bây giờ đọc xong cũng ko biết sao nữa,nhìn ngoại thấy tội nghiệp quá mà ko biết làm gì.

18. bemyvn87 Thành Viên Cấp 5

Thông tin thêm về NGOẠI . Mình đi thăm NGỌAI hôm thứ 7 . Lúc hơn 8g tối .

Mình thấy vui lắm , rất nhiều bạn đến thăm hỏi NGỌAI ...động viên an ủ NGỌAI . Trong khỏang hơn 1 tiếng . Số tiền của người hảo tâm giúp NGỌAI là hơn 200k rồi .

Tình cảm của các bạn dành cho NGỌAI .... bất giác mỉnh thấy đời cũng nhiều người tốt lắm ( tòan bộ người đến thăm đều là giới trẻ ).

Một số tin tức mình thu thập được .

- Chuyện của bạn HEOCON001 đưa ra là có thật . NGỌAI xác định bé Lựu (hay Lượm , xin lỗi mình wên mất) cháu NGỌAI thật sự là có 1 chiếc di động mới mua . Hỏi NGỌAI có phải là samsung nắp trượt ko ? NGỌAI nói để về hỏi .

- Con cháu của NGỌAI chơi đề ...và nợ người ta số tiền hơn 30 triệu.

-NGỌAI nhất quyết không vào VDL bởi nơi NGỌAI sống là quê cha đất tổ để lại .

- NGỌAI có nói rằng cháu trai của NGỌAI (con dì 3) có lần la mắng đuổi NGỌAI ra khỏi nhà .

- Đã thưa lên FƯỜNG nhưng FƯỜNG ko có đả động . Các bạn rất bức xúc ...và cùng nhau đề đơn lên QUẬN ...NGỌAI đồng ý ký tên thưa kiện .

- Các bạn sau khi biết BÀ BÁN BÁNH MÌ , và ÔNG XE ÔM hay lấy tiền của NGỌAI ... các bạn ấy làm dữ và họ nhận luôn nhiệm vụ đưa đón NGỌAI đi bán hàng ...( Mình rất vui vì điều này).

- Có 1 ngôi chùa muốn nhận NGỌAI để chăm sóc , lo dưỡng cho NGỌAI . Nhưng NGỌAI khăng khăng ko muốn xa nhà .

- Có lẽ nhà báo THANH NIÊN sẽ lên tiếng và đứng ra kêu gọi mọi người quyên góp cho NGỌAI .

ĐÓ LÀ TẤT CẢ NHỮNG GÌ MÌNH NGHE NGỌAI NÓI . VÀ THU THẬP ĐƯỢC .
    NẾU BẠN NÀO HẢO TÂM TẶNG QUÀ CHO NGỌAI , XI NHÃY LỘT HẾT TEM SẢN PHẦM . ĐỂ LŨ ẤY KO ĐEM BÁN .

Những lời cuối , xin mượn lời của bạn chitam87
    :

:"""Mình nghĩ , chúng ta đừng nên đưa tiền cho Ngọai nữa .Hãy khuyên Ngọai vào VDL như các bạn khác cùng ý kiến . Và tuyệt đối đừng để Ngọai bị bọn ấy lợi dụng nữa . Các bạn ơi , đừng biếu thêm tiền cho Ngọai bởi Ngọai đâu có được số tiền ấy . Mà là cái bọn bất nhân kia . Xin hãy tỉnh táo và giúp Ngọai 1 cách thiết thực nhất . """"

CẢM ƠN VÌ ĐỌC TIN .

19. bluesky2428 Thành Viên Cấp 4

vụ nầy rắc rối thật, làm người tốt đâu có de

20. hacker10685 Thành Viên Cấp 4

Thông tin mới, tốt cũng có, không tốt cũng có... nhưng cái quan trọng nhất là giúp Ngoại vào viện dưỡng lão vẫn chưa làm được. Chả biết thế nào, hy vọng là cái ông Báo Thanh Niên sẽ làm gì đó được việc một chút .

P/S: chắc cái topic này ko bao giờ close quá Bà cỤ 91 tuỔi bÁn bÁnh bÊn triỄn lÃm hÒang vĂn thỤps: