Tìm kiếm bài viết theo id

Bà cỤ 91 tuỔi bÁn bÁnh bÊn triỄn lÃm hÒang vĂn thỤ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bemyvn87, 19/11/08.

ID Topic : 575949
Ngày đăng:
19/11/08 lúc 17:41
  1. hacker10685 Thành Viên Cấp 4

Đang hỏi vài địa chỉ đây, chỉ cần anh em chịu gom góp giúp Ngoại thôi ... mí lị ngoại cũng phải đồng ý nữa

2. Tun7641 Vip_Marlboro

cái bọn khốn chết toi ,bà già thế mà lại " bóc lột sức lao động " của ba ,dung la canh doi` eo' le that ...

3. donarruby Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Hic thọat đầu mới đọc muốn giúp đỡ bà lắm,nhưng làm vậy thì chỉ làm giàu cho lũ bẩn thỉu kia thôi.Sao bà ko chịu vào viện lưỡng lão vậy T_T,bà có biết mặt thật của bọn chúng chưa ( _ _ ! ) bà khao khát buôn bán vì chúng để làm gì nữa T_T.Chỉ có cách mọi người cùng bày tỏ ý kiến để bà vào viện lưỡng lão lưỡng sức mà thôi...hic.
    Cuộc đời.....................dúng là cuộc đời

4. xichumboy Thành Viên Kim Cương

Cuộc đời của bà phải nói là "éo le",bà tránh vỏ dưa thì lại gặp vỏ dừa ...

5. caokhabao Thành Viên Chưa Kích Hoạt

anh em 5giay mình tính sao đây ta

6. snaky_1088 Thành Viên Cấp 3

cái chính là bây h phải có 1 nhóm nào đó đứng ra vận động.lập dc cái nhóm này kô dễ.xong rồi ,giả sử có đưa dc cụ vào nhà dưỡng lão thì hàng tháng các mem phải đóng góp mỗi ng 1 ít (chỉ cần 5k là đủ) để nuôi cụ.nhưng vấn đề khó nhất là cụ còn đứa cháu đang học lớp 1.bây h đưa cụ vào nhà dưỡng lả rồi bỏ nó cho ai ?bà cụ kô chịu đâu.
    PS:mấy hum nay đi khắp các diễn đàn thấy đều có bài này.mọi ng cũng đang ra sức kêu gọi lập hội này kia.hy vọng sẽ có kết thúc có hậu.bà cụ ko còn sống dc bao nhiêu nữa rồi !

7. Nikolaikoo Thành Viên Chưa Kích Hoạt

chúng nó ác sau này sẽ có Quả Báu ... Quả Báu.... cứ từ từ.... Ăn tiền của người khác thì cũng chẳng khá được đâu..........

8. cuongtk Thành Viên Cấp 4

Cho lên báo. Chính quyền điều tra giải quyết bọn con cháu "nuôi" không đạo đức, hội người cao tuổi vận động đưa bà vào viện dưỡng lão sống.

9. zitkon Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hwa mình cũng vừa ghé....

10. bemyvn87 Thành Viên Cấp 5

Xin các bạn bỏ vài phút ra đọc những dòng này . " Có phải lòng tốt của chúng ta bị lợi dụng ko? "

Trích:
    hôm chiều thứ 3, mình và tamruby ghé thăm ngoại và có mang theo 1 giỏ đồ cũ và vài thứ lặt vặt. Vừa chạy tới thì có thấy 1 con bé đang ngồi kế bên ngoại. Tâm ngồi nói chuyện với Ngoại còn mình nói chuyện với con bé đó, con bé đó nói nó 16 tuổi, sáng bán bánh ướt ở Bà Hạt, chiều rảnh rỗi wa fụ ngoại. Tự nhiên con bé nói mình vậy nè: " Dì 2 con ngoại nói mốt có cho thì đừng cho quần áo cũ nữa, nhiều rồi, có cho thì cho tiền hay sữa đó, ngoại thích uống sữa". Nghe nó nói mình thấy choáng ghê lun, mình nghĩ đối với người nghèo khổ, khi được ng khác cho đồ dù là đồ cũ đi nữa cũng vẫn thấy quí, còn đằng này trắng trợn yêu cầu cho tiền hoặc sữa thôi, đồ cũ ko lấy. Hụt hẫng tập 1

Con bé còn nói, bà bán bánh mì kế bên hay lấy tiền của ngoại lắm, hôm bữa bả lục túi ngoại lấy 80K, đã vậy bán bánh mì cho ngoại toàn bán bánh mì cũ. Ông xe ôm hay chở ngoại cũng vậy , có hôm chở ngoại về , ổng lục túi ngoại lấy của ngoại 300k, hỏi thì ngoại nói là ngoại thiếu tiền xe ôm của ổng.

Mình và Tâm ngồi chưa được 30' đã thấy ngoại đc ng ta biếu tiền gần cả 100k, mới có 30' thôi mà đã có 100k, 1 bạn gái mua mấy miếng chuối nướng biếu ngoại 50K, 1 bác trai biếu 10K, 1 bạn gái biếu 20K, 1 bạn nữa biếu 10K, trong khi ngoại ngồi từ 13h trưa đến 23h khuya thì số tiền lên tới bao nhiu? mà như con bé kia nói thì tối còn đông hơn nữa.

Tiền thuê nhà của ngoại hàng tháng là 300k, số tiền còn lại theo mình thì là 1 con số ko nhỏ.

Tâm hỏi ngoại có thích uống sữa ko, để lần sau mình và Tâm mua sữa biếu ngoại, ngoại nói thích uống sữa cafe, Tâm nghe ko rõ tưởng ngoại nói thích uống cafe nên nói để lần sau biếu ngoại 1 bịch cafe, thì ngoại nói lại là : " Cả sữa và cafe lun". Tự nhiên nghe câu đó, ko fải mình và Tâm nghĩ xấu gì về ngoại nhưng thấy giống như ngoại vòi vĩnh wá. Hụt hẫng tập 2

Con bé còn nói, có anh kia muốn biếu ngoại cây dù và áo mưa mới mà ngoại ko chịu nhận, lúc đó mình ngạc nhiên lắm, sao ng ta tặng đồ mới mà ngoại ko lấy, hay là sợ xài đồ mới, ng ta ko cho tiền nữa?

Tâm nói ngoại về sớm đi sợ hôm nay có bão, ngoại ko chịu, ngoại nói: "Chưa đủ sở hụi con ơi". Lúc đó way wa con bé kia thấy nó rút cái di động samsung nắp trượt màu tím ra nhắn tin gì đó, choáng tiếp, 1 con bé đi bán bánh ướt mà xài di động còn sang hơn mình

Ngồi đc thêm 1 lát, mình và Tâm xin fép ngoại về, vừa bứơc ra xe thì thấy có 1 chị hình như là nhà báo tới nói chuyện với ngoại

Trên đường về, mình bức xúc wá có nói với Tâm, ko fải mình nghĩ xấu về ngoại nhưng sao thấy mình giống bị lợi dụng wá, nghĩ xấu về ng già là ko hay nhưng m thật sự ko thể ko suy nghĩ. Lúc đọc bài viết về ngoại mình rất cảm động nhưng khi đến thăm trực tiếp, cảm giác nó khác hẳn. Tâm cũng nghĩ như mình, cả 2 đều cảm thấy có gì đó gợn gợn trong lòng. Cả 2 đều nghĩ có thể lúc đầu ngoại khó khăn thật, đc ng ta cho này kia, biếu tiền bạc, mấy đứa con cháu của ngoại thấy ngon ăn wá, ko làm mà cũng có tiền nên lợi dụng ngoại để moi tiền từ những người hảo tâm. Mình và Tâm định lên nói rõ cho mọi người biết tất cả mọi vi
    TRÍCH CỦA BẠN HEOCON001

Mã:
    http://5giay.vn/showthread.php?t=575949&page=4

Bạn HEOCON001 viết font chữ bị hư , nên đến bây giờ có bạn copy cho mình biết chuyện này . Làm sao đây các bạn ? Mình thật sự bối rối .

11. kink_kink Thành Viên Cấp 3

Bây jờ ai có cách jì giúp cụ thóat khỏi lũ chó chết đó ko??Mà cách thì có nhiều nhưng tất cả chỉ fụ thuộc vào 1 câu nói của cụ thôi.Người tốt sao cứ bị hại vậy mà kẻ xấu thì sao nó vẫn đc sống trên cõi đời này thế.Con người chứ đâu fải loài vật mà ko biết suy nghĩ.Trông cụ thật fúc hậu mà ko đc hưởng một cuộc sống bình yên và hạnh fúc

12. luanduc88 Thành Viên Cấp 6

Ngoại là người bị lợi dụng,mình không nên trách hay nghi ngờ gì ngoại cả...Bây giờ mình đặt ra 1 câu hỏi như thế này: Tuy mình ai cũng cho ngoại tiền,quà hay sữa thì xét cho cùng mình vẫn là người ngoài.Ngồi chơi đến tối với ngoại thì ai cũng về nhà đó thôi,thử hỏi trái gió trở trời thì ai lo cho ngoại;Bản thân mình chỉ hy vọng đến lúc đó bọn khốn nạn mà ngoại gọi là cháu nuôi gì đó động 1 chút lòng trắc ẩn còn lại trong người bọn chúng mà lo cho ngoại,tâm lý người già đâu ai muốn xa con cái,cho dù là con nuôi hay cháu nuôi bởi vì ngoại có 1 mình thôi mà cho nên nhiều khi nó bắt ngoại phải làm điều ngoại không muốn đó thôi,nan giải là ở chỗ đó...Cái chính là phải có 1 cơ quan hay đoàn thể gì đó tách ngoại ra khỏi đám con cháu khốn nạn đó,rồi đưa ngoại vào viện thôi...Chứ cứ tiếp tục như thế này mình sợ ngoại mang tội oan.Ai cũng thương ngoại cả...Đọc xong chuyện của ngoại mình có gởi link qua toàn soạn tuổi trẻ mà không bik có ăn thua gì không nữa ...Ai bik thêm địa chỉ hảo tâm nào,ráng làm mạnh tay vụ này 1 tý cho đám con cháu kia chết bà nó hết đi

13. BemBem -- Joker --

- Do sức mạnh đồng tiền đó bạn ah ! Bà cỤ 91 tuỔi bÁn bÁnh bÊn triỄn lÃm hÒang vĂn thỤ Có 1 bạn nói đúng , bà già rồi nên giúp được cho con cháu mình được gì hay đó .
    - Chúng ta thương cho hoàn cảnh của cụ nhưng thử nghĩ nếu 1 ngày nào đó khi chúng ta vỡ lẻ và bất bình những đứa con cháu của bà ... Bà chưa đủ "Sở Hụi" thì chúng đối xử như thế nào với bà => bà lúc này như gà đẻ trứng vàng vậy . Nên mình thấy cách tốt nhất là liên lạc với cơ quan chức năng nhờ họ điều tra những đứa con đứa cháu ngang hông này .

14. RazokVN Thành Viên Cấp 2

Thương cụ ghê. Up cho việc từ thiện...

15. cuongnguyenduy289 Thành Viên Bạch Kim

lòng hảo tâm dường như lại sai ,nên có cách nào khác giúp cụ thiết thực hơn

16. minhduc2606 Thành Viên Cấp 5

@#$%$% lũ "con cháu nuôi" của Bà, o bằng loài cầm thú. Mong mọi người tìm ra cách giúp đỡ Bà .

17. bambi_ta Thành Viên Cấp 4

K có i' kiến với lũ chó đó, giúp gì đc cụ thì e sẽ giúp e cũgn hay đi ngang wa chỗ đó

18. ecec Gánh hàng rong

móa nó lũ chó chết

sau này nó sẽ ra sao chứ

cầu chúa cho nó chết trc khi bằng tủi ngoại cho đỡ khổ đời nó

19. bocap2duoi Thành Viên Cấp 5

Chúa nghe bạn CẦU chắc khóc luôn quá.

20. donarruby Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hic ko biet' ba` nghi gi` nua T_T