Tìm kiếm bài viết theo id

Bà cỤ 91 tuỔi bÁn bÁnh bÊn triỄn lÃm hÒang vĂn thỤ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bemyvn87, 19/11/08.

ID Topic : 575949
Ngày đăng:
19/11/08 lúc 17:41
  1. tuantabu Thành Viên Chưa Kích Hoạt

xin phép chủ topic cho mình mượn link để dưới Sign nhé

2. tuantabu Thành Viên Chưa Kích Hoạt

nhìn hình của Bà mình vẫn ko sao cầm được nước mắt và sự căm thù dành cho những con thú mang hình hài của con người.

3. socpro Thành Viên Cấp 4

Cái bà Hương đó đúng là Hương Qua Đèo, ăn trên sức lực 1 cụ già. Nhục, nhục , nhục,...giúp cụ già trước, "xử" bả sau,...

4. sarin Thành Viên Cấp 3

mới ở chỗ Triễm Lãm về, đông lắm, toàn bloggers và cư dân mạng truyền tai nhau tới thăm. But, hiện thực, giúp đỡ bằng cách cho tiền+đồ dùng cũng sẽ vô ích. Người xe ôm chỡ cụ đi về hàng ngày nói là 1 ngày ụ kiếm gần cả triệu đồng về nhà. Cái chính là cụ không dùng tới được số tiền đó.
    Còn việc đưa vào viện dưỡng lão, cái chính là bà cụ có muốn hay ko? Câu trả lời là không!

Có người đề xuất xây nhà cho bà cụ. Vâng, rất tốt. Nhưng xây nhà xong thì sẽ làm gì? Chu cấp cho cụ sống hàng ngày--> suốt đời? Sure?
    Cụ đi bán hàng ngày đâu phải vì mình(1 ngày ăn có 2 ổ bánh mì không, vị chi là 4k), mà là vì "gia đình", vậy thì cái chính ở đây chính là giải quyết "mối lo" đó. Có như thế thì mới êm xuôi.

Nghe đâu t7 tuần nì có offline những bạn quan tâm tới hit này, đang đợi đánh động từ người chủ trì.

5. nguyenlongmobile02 Thành Viên Cấp 1

đi chơi về đang vui đọc xong thấy buồn quá,len cao cho mọi người biết đến và cùng cảm thông với bà cụ,con 2 người sẽ bị luân hồi kiếp này tạo nghiệp rồi cũng sẽ trả(theo kinh phật),tốt nhất nên nhờ một người nào đó giải thích ly lẽ cho 2 nguoi kia để họ sáng mat ra và ko đi vào tội lôi nữa,chứ đừng dùng vũ lực vì như vậy họ sẽ trúc lên bà cụ thì bà cụ lại khổ thêm

6. phamnguyenvu2008 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

tìm ra cách giúp bà thì ko khó nhưng chắc bà sẻ ko chịu xa cháu và người con nuôi của mình, thứ nhất bé cháu nhỏ đó có thể sẻ được 1 gia đình nào đó ko thể sinh con và sẻ sinh cháu gái đó về nuôi với cuộc sống mới,có cha có mẹ mới,hoặc cháu gái đó sẻ được giúp đở vào viện mồ côi để sống với nhìu bạn bè như cháu.
    còn về người con nuôi của ngoại củng có thể là theo ngoại cùng vào viện dưỡng lão sống 1 cuộc sống thoãi máy về già!.
    mong mọi người sẻ có ý kiến giúp bà ngoại sớm nhất! để tránh tình trạng bất nhân như trên nữa! thứ nhất mồ hôi nước mắt,công sức bà ngoại buôn bán để ra tiền nuôi con cháu,thứ 2 những đồng tiền của các ACE hảo tâm bị chà đạp!
    chuyện này nếu đưa ra pháp luật sẻ nhanh hơn.
    còn về phần tin đnăg này củng rất giúp ít đấy! vài ngày nữa tin này sẻ được lên các báo online thôi!
    dù sao củng cảm ơn bạn đả có lòng tốt pót bài này để ACE biết thêm về những người như ngoại để quan tâm giúp đỡ ngoại!

7. galuoc Thành Viên Vàng

thèn con trời đánh...xem xong bực bội rứa

8. phanphuocphuoc Thành Viên Cấp 4

em nay hay ne...mai nho thang ban viet bai ve ngoai moi dc.....nhin thuong ngoai that...hĩ....

9. shop.360 Thành Viên Bạch Kim

Comment lần 2 : Rất đông ........ nhưng 1 số bạn ghé thăm vì hiếu kỳ hơn là động lòng , như 1 trào lưu dậy sóng , đôi người đến rồi dựng xe lòng vòng đó , đùa giỡn tý tởn rồi " biếu " tiền , Ngoại cần tình cảm chia sẻ hơn thế nữa .... tiền thì có bao giờ dc hưởng đâu .

10. nguyenlongmobile02 Thành Viên Cấp 1

chính xác!giống như xem cho biết hay phong trào vậy,chán nãn,các bạn đừng xem ngoại như triễn lảm hay gì đó mà hay đen thăm bắng tấm lòng của mình,

11. andy3 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cái bạn này nhìn wen wen

12. shop.360 Thành Viên Bạch Kim

T1 : Cách giúp đỡ bằng tiền ko thiết thực , nhưng ko có thì Ngoại sẽ bị đai ghiến bằng lời của kẻ vô lương tâm kia mà có thì chính mình bản thân thành kẻ ngu vì bị người khác lợi dụng lòng tốt
    T2 : Khôg nên có những lời nói về những kẻ vô lương tâm đó với Ngoại vì Người già rất cô đơn và hay nghĩ quẫn , nhưng trường hợp của Ngoại sẽ là .... biết mà ko nỡ tin
    T3 : Nói thế ko có nghĩa là là dè dặt quá nhìu , hãy đến và chuyện phiếm với Ngoại dù khi nc với Bà ko vui nhiều , ko dễ dàng diễn đạt ... nhưng thật ấm lòng các bạn ạ
    T4 : Nên tạo lên 1 làn sóng phản đối và bất bình thật mạnh mẽ để phía báo chí và truyền hình phải lên tiếng THẬT SỰ chứ ko phải qua loa .... trình diễn ....
    T5 : Đừng để mình bị cuốn theo " trào lưu " từ thiện mà hãy làm khi mình thật sự mún

Lòng bạn sẽ thấy thật bình yên khi " ĐỪNG HỮNG HỜ , HÃY CHIA SẺ , BIẾT LẮNG NGHE ....... !!!!

13. phamnguyenvu2008 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bác này nói đúng!

14. manhtung_soccer Thành Viên Cấp 4

hôm wa và hôm nay coi thời sự thấy có vụ " Con đánh mẹ",sao lại có những người bất nhân đến vậy,ai wan tâm đến cụ thì hãy suy nghĩ và tìm ra những cách tốt nhất để giúp đỡ cụ,vì cứ cho tiền cụ thì cụ không xài được đâu,mắt cụ yếu mà. còn bạn nào mua đồ giúp cụ đừng có mua chuối nướng vì chuối nướng không phải của cụ cho bà "Hương wa đèo": kia khỏi đòi tiền.

15. Gao.mobile Thành Viên Chưa Kích Hoạt

shit ....... bác nào làm ở chính quyền hay có wen biết viện nào thì giúp bà cụ vào viện dưỡng lão sống nốt những ngày tháng vui vẻ đi .... chứ ngồi đây mà bàn thì làm đc quái gì ..... em sanh viên ko có quyền thì cũng chỉ giúp đc ít tiền thôi ..... mà cũng lại chui vào mồm chúng nó cả ..........

16. tatdatvnn Thành Viên Cấp 1

Cái này đúng là phải nhờ chính quyền và những tổ chức giúp đỡ. Đưa cụ vào viện dưỡng lão hay 1 cơ sở tình thương nào đó để cụ có thể hưởng nốt những niềm vui tuổi già. Chứ chúng ta giúp đỡ cụ bằng vật chất như vầy cũng chẳng giúp được gì nhiều. Giúp đỡ bao nhiêu thì lại bị những người đó lấy hết bấy nhiêu. Cũng giống như những người khuyết tật, những người mù hay những e nhỏ xin tiền ở ngã 3 ngã 4 . Họ đều bị lợi dụng bởi những kẻ không ra gì. Vầy thử hỏi điều chúng ta giúp được là gì ? cho tiền cho quà , ..... Những cái đó chúng ta làm được bao nhiêu lần ? và làm được với bao nhiêu người ? thiết nghĩ cần có 1 tổ chức đứng ra giải quyết những vấn đề đó mà ở cái xã hội chủ nghĩa chúng ta đang sống thật sự những chuyện như vậy chẳng biết phải làm như thế nào đây ? phải báo cáo với ai và ai có thể giải quyết ? có những người vì những chuyện như vầy đứng ra mà lại còn bị hành hung ngược lại. Thật sự chẳng hiểu đc nữa. Tôi cũng đã từng đọc nhiều bài về xử những vụ chăn dắt trẻ e và lợi dụng những người khuyết tật nhưng đó là khi sự việc đến mức gọi là không thể hình dung ra được nữa thì pháp luật mới lên tiếng. Tận mắt thấy những người chăn dắt trẻ em bắt những đứa bé 3-4 tuổi đứng ở ngã tư giữa trời nắng chạy ra xin tiền người dừng đèn đỏ, tôi đỗ lại và nhìn thấy cứ 1 chập những kẻ chăn dắt lại vẫy các e vào và lấy hết tiền, em nào không xin được thì bị đánh đập. Điện thoại tới công an phường thì chỉ nhận được những câu trả lời như chúng tôi sẽ xem xét hay cái đó không thuộc trách nhiệm chúng tôi .... Thật sự đã là người thì ai cũng có 1 chút gì đó gọi là tình thương cho đồng loại, chúng ta đâu phải là vô cảm trước những mảnh đời bất hạnh nhưng thật sự chúng ta có thể làm gì ? đôi khi muốn lên tiếng nhưng không biết lên tiếng ở đâu ? Buồn ...

17. LeeĐien Cầm Đồ 5Giay

một cái góc nhỏ cuộc sống, trong khi bên các anh, các bạn còn biết bào người cần giúp mà các anh - các bạn quên đi ?

Không có các anh các bạn biết đến Cụ Bà vẫn vui vẻ hạnh phúc với tất cả suy nghĩ của mình về con về cháu ở cái tuối gần đất xa trời, nhờ các anh - các chị mà cụ phải sống trong nổi buồn. Anh chị giúp hay hại, bạn onlyU ở blog nào đó chỉ thõa cái tôi của bạn chứ ko phải nghỉ về cụ .

Thân.

18. galuoc Thành Viên Vàng

mấy thèn chóa bất hiếu đó xe bắt chó hốt mẹ cho rồi sống chi cho chật đất....

19. sslazio Thành Viên Chưa Kích Hoạt

tục nhất là mấy cái thứ ghé wa 1 xíu, gửi chút tiền rùi..............lôi máy chụp hình ra chụp........... ko phải chụp bà cụ...............mà là chụp mình + bà cụ rùi post lên blog, vẻ mặt hí hửng thấy ớn

20. babyhamster_19 Thành Viên Cấp 4

thê thảm wa', đọc xong là mún chạy đi mua đồ biếu bà, hay mua đồ dùm bà wa'. mà nghĩ đến số tiền mình cho = cả tấm lòng rơi vào tay mấy con thú mất dạy kia tự nhiên mún nổi xung thiên >_< đúng là trc mắt chỉ có cách là khuyên bà vào viện dưỡng lão thôi.chứ công an thì liên wan j, đúng k? mấy đứa kia đâu có cướp của, giết ng.May ra chỉ có tòa án lương tâm mới xử đc, chứ tòa án nhân dân cũng xin chào thua, huhuhuhuhu T^T