Tìm kiếm bài viết theo id

Bà cỤ 91 tuỔi bÁn bÁnh bÊn triỄn lÃm hÒang vĂn thỤ

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi bemyvn87, 19/11/08.

ID Topic : 575949
Ngày đăng:
19/11/08 lúc 17:41
  1. BiDi&BiTiSHOP Thành Viên Cấp 1

nghẹn ngào hic.............

2. adashy Thành Viên Cấp 4

ai kím cách nào giúp ngoại với, mình xin ủng hộ T_T

[ ngoại già gòi, k là mình cũng đem áo + zày bên mình wa tặng gòi >"< ]

3. tanluquy Thành Viên Bạch Kim

t3 vừa rùi lần đầu tiên đến thăm ngoại......

4. nguyễn tấn phát Thành Viên Chưa Kích Hoạt

sẽ ghé thăm ngoại trong thời gian gần nhất có thể, hic...

5. shop.360 Thành Viên Bạch Kim

Chờ xem ý kiến chung của mọi nguời thế nào đã mới tìm dc hướng

6. hero_zero Thành Viên Cấp 3

mình hơm dám ăn bánh của ngọai nhưng cũng mún wa giúp đỡ nhưng nghe bị lợi dụng thì đang phân vân không biết thế nào Bà cỤ 91 tuỔi bÁn bÁnh bÊn triỄn lÃm hÒang vĂn thỤ

7. TAMRUBY Thành Viên Cấp 6

thì ra cái cảm giác hụt hẫng hôm em ghé thăm Ngoại là đây , thì ra là nó , haizzzz, hèn gì....... kêu em với nhỏ bạn mai mốt đừng cho quần áo vì nhiều rồi , chỉ cho tiền thôi , hài vãi , chỉ thương cho một kiếp người , haizzzzzz .... sức cùng lực kiệt mà vẫn ko đc tịnh dưỡng tuổi xế chiều ...........

8. phongtran90 Thành Viên Cấp 2

hic anh em ai quen biết rộng thì hãy liên lạc với những viện dưỡng lão từ thiện mà đưa bà vô đễ bà an dưỡng tuổi già

9. basepage Thành Viên Cấp 2

hic..mong mọi người có dc cách giải quyết vấn đề thứ con cháu bất hiếu của ngoại. Ngay bây jo mình sẽ ghé thăm ngoại để thấy dc sự việc!! Thiết nghĩ sao trên đời này còn nhiều người bị bất công như thế nhỉ hic...

10. mr:trung đông Thành Viên Chưa Kích Hoạt

sẽ ghé thăm cụ sớm....

11. khanhnhoc Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thật tội nghiệp cụ quá ,ghét nhất là những đứa ăn trên tay của những cụ già cực khổ.

12. hellnheaven Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình thấy như vầy đúng nè,gửi bà vào viện dưỡng lão..gòi các tổ chức tình nguyện...góp tiền lại đóng cho bà.

13. TTTN Thành Viên Cấp 3

vụ này chắc nên để cho báo chí can thiệp mới có hiệu quả,mình muốn giúp bà cụ mà tiền thì lại chảy vô túi lũ súc vật đó thì chịu sao nổi,công lý ở đâu hỡi trời!!!!

14. ruaqn Thành Viên Chưa Kích Hoạt

tưởng hành động đó chỉ có 1 mình thôi chứ nhỉ, hiếm khi mua vé số toàn mua của những người mù, khi trả tiền thì 1 vé thành 2,3 vé. Sau những lần gặp những con người như vậy, trong mình có cảm giác xót xa, bất lực sao đó. Ước gì mình khá giả 1 chút, mình sẽ không cho họ " con cá" mà mình sẽ cố gắng giúp họ cái "cần câu".

15. Đức Thành Viên Bạch Kim

Ý tưỏng thì hay,nhưng e rằng khó thực hiện lắm.Muốn làm đựoc phải có 1 vài mạnh thưòng quân,va đóng góp của mọi ngưòi sẽ phụ giúp phần nào mới dc
    Ý tưỏng báo chí can thiệp nghe xa vời lắm,Còn bao hoàn cảnh khác báo chí ko thể đăng 1 lúc mấy số về 1 ngưòi dc.
    Thiết nghĩ 5s nên có 1 số khoản phí thu từ các vụ giao dịch mua bán của Member để làm phí thực hiện các chưong trình từ thiện.
    Tình cờ vào box từ thiện nên có chút tối kiến.Nếu nói sai gì mọi ngưòi bỏ qua cho nhé

16. bemyvn87 Thành Viên Cấp 5

Mình đọc xong cũng rất nóng giận cho bạn . Nhưng nên làm gì cho NGỌAI , đó mới là việc cần thiết .

Uhm , bạn Fashiongirl10 nói cũng có lý . Nhưng mình chỉ sợ báo chí rùm ben 1 thời gian , sau đó yên ắng thì cái "lũ" kia lại "bóc lột" NGỌAI . Mình mong là có cách nào để bọn chúng để cho NGOẠI yên , mình nghĩ nên kiếm cho NGOẠI 1 nơi sống khác. Để "Lũ" ấy ko biết mà tìm đến NGỌAI nữa .

Ai cũng nhức nhối như bạn . Và cộng đồng blog ...đang suy nghĩ cách tốt nhất để giúp NGỌAI .

Uhm! Thương NGỌAI quá !

Nếu chồng bạn là công an , vậy cho mình hỏi . Nếu thưa lên chính quyền (NGỌAI ko lên tiếng vì NGỌAI rất hiền ) , có được ko bạn ? Và cái "LŨ" kia sẽ bị trách nhiệm gì hả bạn ?

Mình nghe 1 số bạn đi hăm NGỌAI nói , NGỌAI ko muốn đi viện dưỡng lão , mìng nghĩ chắc NGỌAI sợ buồn . Mình cũng mong NGỌAI có cuộc sống tốt về già. Thấy NGỌAI thế , mình xót quá !

Cám ơn 2 bạn . Ước chi con người...đều biết đến chữ "NHÂN".

Cám ơn bạn ghé giúp đỡ NGỌAI . Cái "LŨ" ăn trên xương máu người khác mà biết sợ sao bạn ?

Ko có gì gọi là ko thể cả . Hãy giúp NGỌAI ..
    Bạn rất tốt ...cảm ơn bạn .

Cảm ơn ... tiếc là mình nhận tin trễ quá . Chủ nhật này mình đi thăm NGỌAI .

Những người bị bóc lột như NGỌAI , cần được mọi người giúp đỡ .

VÀ CÒN NHÌEU Ý KIẾN CỦA CÁC BẠN LẮM , HIỆN TẠI , MÌNH KO THỂ GHI TRẢ LỜI HẾT ĐƯỢC .MÌNH SẼ CHUYỂN Ý KIẾN CỦA CÁC BẠN ĐẾN CHO CÁC BẠN HẢO TÂM KHÁC . CẢM ƠN RẤT NHIỀU .

17. Đức Thành Viên Bạch Kim

em mựon bemyvn87 cái chữ kí nhé

18. Rachel_19 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bùn quá, khoc rùi nè T_T

19. heocon01 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

hôm chiều thứ 3, mình và tamruby ghé thăm ngoại và có mang theo 1 giỏ đồ cũ và vài thứ lặt vặt. Vừa chạy tới thì có thấy 1 con bé đang ngồi kế bên ngoại. Tâm ngồi nói chuyện với Ngoại còn mình nói chuyện với con bé đó, con bé đó nói nó 16 tuổi, sáng bán bánh ướt ở Bà Hạt, chiều rảnh rỗi wa fụ ngoại. Tự nhiên con bé nói mình vậy nè: " Dì 2 con ngoại nói mốt có cho thì đừng cho quần áo cũ nữa, nhiều rồi, có cho thì cho tiền hay sữa đó, ngoại thích uống sữa". Nghe nó nói mình thấy choáng ghê lun, mình nghĩ đối với người nghèo khổ, khi được ng khác cho đồ dù là đồ cũ đi nữa cũng vẫn thấy quí, còn đằng này trắng trợn yêu cầu cho tiền hoặc sữa thôi, đồ cũ ko lấy. Hụt hẫng tập 1

Con bé còn nói, bà bán bánh mì kế bên hay lấy tiền của ngoại lắm, hôm bữa bả lục túi ngoại lấy 80K, đã vậy bán bánh mì cho ngoại toàn bán bánh mì cũ. Ông xe ôm hay chở ngoại cũng vậy , có hôm chở ngoại về , ổng lục túi ngoại lấy của ngoại 300k, hỏi thì ngoại nói là ngoại thiếu tiền xe ôm của ổng.

Mình và Tâm ngồi chưa được 30' đã thấy ngoại đc ng ta biếu tiền gần cả 100k, mới có 30' thôi mà đã có 100k, 1 bạn gái mua mấy miếng chuối nướng biếu ngoại 50K, 1 bác trai biếu 10K, 1 bạn gái biếu 20K, 1 bạn nữa biếu 10K, trong khi ngoại ngồi từ 13h trưa đến 23h khuya thì số tiền lên tới bao nhiu? mà như con bé kia nói thì tối còn đông hơn nữa.

Tiền thuê nhà của ngoại hàng tháng là 300k, số tiền còn lại theo mình thì là 1 con số ko nhỏ , vào túi ai?

Tâm hỏi ngoại có thích uống sữa ko, để lần sau mình và Tâm mua sữa biếu ngoại, ngoại nói thích uống sữa cafe, Tâm nghe ko rõ tưởng ngoại nói thích uống cafe nên nói để lần sau biếu ngoại 1 bịch cafe, thì ngoại nói lại là : " Cả sữa và cafe lun". Tự nhiên nghe câu đó, ko fải mình và Tâm nghĩ xấu gì về ngoại nhưng thấy giống như ngoại vòi vĩnh wá. Hụt hẫng tập 2

Con bé còn nói, có anh kia muốn biếu ngoại cây dù và áo mưa mới mà ngoại ko chịu nhận, lúc đó mình ngạc nhiên lắm, sao ng ta tặng đồ mới mà ngoại ko lấy, hay là sợ xài đồ mới, ng ta ko cho tiền nữa?

Tâm nói ngoại về sớm đi sợ hôm nay có bão, ngoại ko chịu, ngoại nói: " Chưa đủ sở hụi con ơi". Lúc đó way wa con bé kia thấy nó rút cái di động samsung nắp trượt màu tím ra nhắn tin gì đó, choáng tiếp, 1 con bé đi bán bánh ướt mà xài di động còn sang hơn mìnhBà cỤ 91 tuỔi bÁn bÁnh bÊn triỄn lÃm hÒang vĂn thỤ

Ngồi đc thêm 1 lát, mình và Tâm xin fép ngoại về, vừa bứơc ra xe thì thấy có 1 chị hình như là nhà báo tới nói chuyện với ngoại

Trên đường về, mình bức xúc wá có nói với Tâm, ko fải mình nghĩ xấu về ngoại nhưng sao thấy mình giống bị lợi dụng wá, nghĩ xấu về ng già là ko hay nhưng m thật sự ko thể ko suy nghĩ. Lúc đọc bài viết về ngoại mình rất cảm động nhưng khi đến thăm trực tiếp, cảm giác nó khác hẳn. Tâm cũng nghĩ như mình, cả 2 đều cảm thấy có gì đó gợn gợn trong lòng. Cả 2 đều nghĩ có thể lúc đầu ngoại khó khăn thật, đc ng ta cho này kia, biếu tiền bạc, mấy đứa con cháu của ngoại thấy ngon ăn wá, ko làm mà cũng có tiền nên lợi dụng ngoại để moi tiền từ những người hảo tâm. Mình và Tâm định lên nói rõ cho mọi người biết tất cả mọi việc thì đã thấy topic này, và trong tấm hình này, cái túi nylon đồ bên fải chính là cái túi đồ quần áo cũ mà mình đem cho ngoại, cái túi đó mình cầm theo nên nhớ rất rõ, túi nylon màu vàng

http://i288.photobucket.com/albums/ll168/OnlyUblog/congdong/ngoai3_090nc5.jpg

http://i288.photobucket.com/albums/ll168/OnlyUblog/congdong/ngoai3_091nn2.jpg

http://i288.photobucket.com/albums/ll168/OnlyUblog/congdong/ngoai3_093td2.jpg

Và đúng như mình và Tâm nghĩ, ngoại bị đám con cháu mặt người dạ thú đó lợi dụng để kiếm tiền

20. tuantabu Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đọc lần thứ 2 lại khóc nức nở hơn cả lần đầu tiên.chẳng mún khóc nhưng nước mắt vẫn chảy và những cái nấc nghẹn.
    Buồn thay cho những người mang hình hài con người kia.Sao lai nhẫn tâm đối xử với bà như vây chứ?Công bằng là đây sao?tình cảm gia đình là đây sao?