Tìm kiếm bài viết theo id

5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần "nói"

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi NickyNam, 7/1/11.

ID Topic : 2691266
Ngày đăng:
7/1/11 lúc 12:01
  1. saobienxanh Thành Viên Cấp 2

hihi, tại chị type quá đà thắng ko kip :go:, nick đúng là bonghongxanhoday@yh. com.vn :byebye:

2. [C] & [V] Shop Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Phát hiện có 1 mem online trong giờ làm việc nè 5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói( ko biết đúng k ta ).
    Àh nói chứ nếu ko down đc mấy cái file đó về thì có gì ra Y!H mình gửi cho nhanh vì nó cũng tương đối nhẹ 5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 1
    ( Ly muốn chèn icon vào thì bên cạnh chữ " GỞI TRẢ LỜI " có chữ " NÂNG CAO " đó. Click vào đó thì sẽ thấy icons của forum 5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 2

Thks a đã share cùng mọi người hen ! Để e làm cái test của a rồi hy vọng CN này mọi người sẽ cùng " nộp " bài cho nhau nè: 5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 3
    Chị onl trong giờ làm việc hen ! Méc sếp nè :snicker:

3. VTD_9x Tửu Lượng Vô Biên

đã mò ra rồi, cảm ơn nhé nhé 5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói

4. saobienxanh Thành Viên Cấp 2

suỵt, đừng la lớn :sweat: hí hí

5. CCTC Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Cho mình đk 1 vé nha,
    Tên : Tuấn
    Số ĐT liên lạc : 0903 810 820
    Yahoo ID : lptuan@yahoo.com

6. hungphu Thành Viên Cấp 5

coi bộ Ken quan tâm đến 2 bạn gái trong nhóm zữ heng

7. [C] & [V] Shop Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Hì ! E quan tâm tới tất cả mọi người trong nhóm chứ a , từ Duy , a Nam, sis P, bạn Ly và ngay cả a An nữa, e đều reply đối với tất cả mem trong nhóm trừ những người chưa đi off hwa vì e và họ chưa thân nhau và cũng chưa biết nhau nên e ko reply cụ thể ! Ai cũng vậy mà ! E cũng muốn nhóm mình thân với nhau hơn thôi, vì thấy bữa offline đầu tiên còn 1 vài người ngại nên chưa nói được nhiều => tình trạng này tiếp tục thì sẽ dẫn đến nản và group mình dễ tan rã lắm !

8. maithean Thành Viên Cấp 5

Mọi ngươì cố gắng duy trì !

9. hungphu Thành Viên Cấp 5

ok cứ vậy mà phát huy heng

10. FighterVn Thành Viên Cấp 6

em khoái coi hình :-x

11. [C] & [V] Shop Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Zạ chưa sis ơi 5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói

Phụ Duy 1 tay luôn :byebye:

12. khiemgovap Thành Viên Chưa Kích Hoạt

cho vô với, ai pm cách tham gia giùm mình

13. NickyNam 5Giây EnglishSpeakingClub

5GESC 1ST OFFLINE REVIEW (01/16/2011) :
    Theo đúng như dự định thì mình cùng với bạn mingminh sẽ tới quán cafe vào lúc 17h30 để chuẩn bị bàn ghế, cũng như lên kế hoạch đón tiếp các thành viên, nhưng bạn mingminh có việc bận đột xuất vì phải đón mẹ ở sân bay TSN, nên mình phải chuẩn bị một mình. 17h30 mình tới quán, sắp bàn ghế ( bạn mingminh đã đặt bàn trước từ thứ 7, mình chỉ cần nói tên + sdt là có bàn ghế đầy đủ). 17h55 thành viên đến đầu tiên là bạn Dzuy ( rune408), mình với bạn Dzuy tranh thủ làm quen và trò chuyện trong lúc đợi các thành viên khác tới, đúng 18h 2 thành viên tiếp theo đến là Phúc ( hungphu) và Thắng ( leeto, bạn này ở tận Thủ Đức nhưng cũng nhiệt tình tham gia không ngại đường xa). Tiếp theo nữa là Phương ( saobienxanh), Ken ( C V Shop), Ly ( VTD_9x), An ( maithean) (4 bạn này đến trễ khoảng 15 ->20p nên có 1 tình huống rất vui là các bạn tới trước cứ phải giới thiệu thêm 1 lần khi có 1 người mới đến).

Sau khi 8 thành viên có mặt đông đủ và kêu nước uống, mình bắt đầu buổi offline bằng cách giới thiệu tất tần tật về 5GESC ( thành lập như thế nào, hoạt động ra sao, và lời hứa sẽ duy trì hoạt động lâu nhất có thể ( maybe forever 5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói)), tiếp theo là chủ đề đầu tiên “Get to know together”, mỗi người tự giới thiệu về bản thân, tuổi tác, công việc, học hành, nơi ở...

Chủ đề thứ 2 là “everything about 5giay.vn” mọi người trò chuyện về mọi thứ trên 5giay.vn như là : tham gia 5giay vào ngày nào, bạn thường làm gì khi lên 5giay.vn, bạn mua gì bán gì trên 5giay, box nào bạn hay vào nhất, cảm giác của bạn khi tham gia đấu giá thắng 1 món hàng, và 2 bạn gái lên 5giay có khác gì các bạn trai ko 5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 1....

Chủ đề cuối cùng là “how you learn your english”, mọi người chia sẻ kinh nghiệm học tiếng anh riêng của mình, học tiếng anh được bao nhiêu lâu rồi, học nói như thế nào, học nghe ra sao, học từ vựng bằng cách nào hay nhất.... và bàn luận về cách sử dụng từ điển của mỗi người và lời khuyên dùng từ điển nào là hiệu quả nhất ( do mình đề xuất). Cuối cùng kết thúc bằng câu hỏi “how you feel about our 5GESC first offline, Do you want to continue joining 5giay at the second offline?”, mọi người đều trả lời 1 cách hài lòng về lần offline đầu tiên và về 5GESC, tất cả đều muốn tiếp tục tham gia 5GESC lần tiếp theo. Sau cùng là tính tiền + bắt tay + chụp hình + ... về nhà.

Nhận xét riêng của cá nhân mình về buổi offline đầu tiên : do đây là lần đầu tiên nên cũng không tránh khỏi 1 vài thiếu sót và bỡ ngỡ, nhưng nhìn chung tất cả các bạn đều nói khá tốt, song cũng có 1 vài bạn còn ngại ngùng chưa nói hết khả năng của mình. Hy vọng vào lần sau mọi thứ sẽ tiến triển tốt hơn, và nhân đây cũng xin chúc mọi người có những ngày học tập và làm việc vui vẻ. Hẹn gặp các bạn vào lần offline thứ 2 ngày chủ nhật 23/1 với chủ đề là “ Vietnam Traditional Tết”. I LOVE YOU ALL. 5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 2

P/s : Mình đánh giá cao sự nhiệt tình cũng như những đóng góp của bạn An cho 5GESC, những ý tưởng của bạn An rất hay và cần được sự hưởng ứng của toàn bộ mọi thành viên, thay mặt 5GESC xin chân thành cảm ơn bạn.

Đây là hình chụp buổi offline đầu tiên ngày 16/1 ( do ko có đủ diện tích và chụp nhanh nên bị rung 1 chút và làm cho hình không được nét như ý muốn.)
    5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 3
    5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 4

5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 5

14. DavidH Thành Viên Cấp 4

Up cho mọi người. Đang ở quê rồi .

15. rune408 Thành Viên Cấp 5

sis Phương cao quá, che mất mình :tire:

16. VTD_9x Tửu Lượng Vô Biên

5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 1
    Hai chị em mình đều xinh xẻo hihi

17. [C] & [V] Shop Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Em xấu nhất nhóm !Hic hic :cry_002:

18. saobienxanh Thành Viên Cấp 2

ờ, ý chị cũng dậy đó hé hé 5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 15Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 2

19. FighterVn Thành Viên Cấp 6

ai là ai sao hông có chú thích T___T

20. maithean Thành Viên Cấp 5

2 người kia tự khen lẫn nhau kìa !!!

5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói

Góp vui tấm hình

Còn ai muốn hình của pà Phương thì pm nhé >5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 1 >5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 2 >5Giay English Speaking Club (5GESC) - 5Giay cho 1 lần nói - 3 , ha ha